LET's Webboard

พูดคุย - แลกเปลี่ยนกับชาว Let's

แขน รีบไป นะ

@พี่ซัน พี่แก้ให้เนียนแถมดูดีขึ้นเยอะมากเลยอะครับ ขอบคุณครับ

@St.Cygnus แขนด้านขวาที่ลีบๆ ผมพยายามวาดให้ไปไว้ข้างหลังนิดนึงอะครับ

อ๋อ....สงสัยด้วย เส้นมั้ง มันเลยดูไม่ค่อยเหมือนอยู่ข้างหลัง

อ่า one day one style ครับผม ลองวาดแบบหลายๆ แนวดู อะครับ

attach files

ภาพสุดท้ายสไตล์น่าสนใจดีครับ

เอ้อ ว่าจะถามว่าช่วงนี้ไม่จัดมอนสเตอร์แบทเทิลซักหน่อยเหรอครับ55

เริ่มอยากวาดมอนแล้วสิ..

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

555 งานมาอย่างเร็วน่ะครับ หลายงานเลย วาดเล่นล้วนๆ

สุดท้าย เป็นรูปอวาต้าใหม่ รวมทั้งใช้เป็นรูปโปรไฟล์ในเฟสบุ๊คด้วยล่ะ 555

แกะ เท่ อ่ะ >.<

ขยันดีครับ แต่ก็มีสัดส่วนกับโทนสีแปลกๆพอสมควรนะครับ55

ปรับให้ดูๆ

แต่ผมชอบรูปแกะนะ55

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

555+ รูปแกะนี่เป็นรูปที่มีคนชอบเยะมากอะครับ เพราะผมว่ามันหน้ามึนๆดีนี่แหละ ในเฟสยังมีเพื่อนๆ พูดเหมือนกัน

อ่ารูปใหม่มาแล้ว The Sheep Stand แกะมาแก้แค้นหมาป่าแล้ว มี 2 แบบนะครับ

อันนี้แบบ 300

คอมเม้นได้เลยครับ

รูปบนกันรูปล่างนี่มันต่างกันตรงไหนนี่ ที่ผมเห็นก็แค่รูปบนสีมันแจ๊ดกว่านิดหน่อยเท่านั้นเอง

มีดแกะสั้น+เล็กไปหน่อยอ่ะครับ ดูแล้วไม่ค่อยสะใจ ในการฟาดฟัน(ดูแล้ัวมีแววว่าจะไม่รอด

อ่ะครับ ถึงจะมีเกราะมีอาวุธ แต่มาตัวเดียว หมาป่ามากันเป็นหมู่ทีเดียว) ขนหมาป่าปาดหยาบไปนิด

อืม ยังดุไม่ค่อยต่างจริงๆด้วยครับ55

ถ้าจะให้แบบสามร้อยเลยต้องคุมโทนเยอกว่านั้นแล้วเอาเลือดกระจายๆมาใส่ครับ55

ส่วนเรื่องการคอมเม้นท์เดี๋ยวขอคอมเม้นท์ทีเดียวในกระทู้ ไทยแลนด์ฯ เลยนะครับผม แฮ่..

รับทราบครับผม

เนื่องในโอกาสกลับมาเล่น rag อีกครั้งครับ

ปล. ผมอัพรูปใน Crome ไม่ติดเลยอะครับ ค้างไปเลยไม่รู้เป็นเพราะอะไร ตอนนี้เวลาอัพรูปเลยใช้ IE แทน

ผมก็ใช้โครมยังอัพได้ปกตินะครับผม

รูปนี้ท่าทางยังดูแปลกๆบางจุดครับ เช็คพวกสมดุลข้อต่อต่างๆของร่างกายอีกนิดน่าจะดีครับผม

แล้วก้ผมว่าโฟกัสดวงตาถ้าเป็นผม อาจให้มองไปที่ขวาบน เพื่อดึงสมดุลของภาพไปหาสเปซอีกด้านแทนครับ

เย้!!! กลับมาจากไปช่วยอาจารย์ทำ Art Camp ที่บางแสนครับเลยได้วาดรูปเล่นมาด้วย

งานแรกเป็นสาดเส้นสร้างสรรค์ "ณ บางแสนจ้า"

อันนี้เป็นโคมไฟที่ทำจากเศษกิ่งไม้กับกระดาษจ้า มีลูกมือที่น่ารักมาช่วยด้วย

รูปต่อมาพอดีคุยกันเรื่องปิ้งย่างเผาเลยอยากกินหมึกด้วย 555

รูปนี้เดินที่ Walking Street แล้วเห็นหมาน้อยรับบริจาคน้ำท่วมเลยให้ไป 5 บาทแล้วแฟนผมก็เล่นกับมันไปสักพักนึงอะ 555

ส่วนอันนีเเป็นการก่อๆ ขุดๆ ตอนสายๆ เป็นอารมณ์ค้างจากหมึกเมื่อคืนจ้า

นี่คือลูกมือที่น่ารัก 555+

อันนี้เป็นภาพในช่วงที่เขียนงาน ลูกมือถ่ายให้

อันสุดท้ายนี่งานที่เขียนก่อนไปค่าย ตอนนี้ก็ยังไม่เสร็จเป็นงาน 12 ราศี ลองๆทายกันดูนะว่าตอนนี้มาราศีอะไรบ้าง

วันนี้ไปก่อนล่ะจ้า.....

ขนาดทรายยังมีศิลป์

ปล.ลูกมือที่น่ารักนี่ใช่คนเดียวกับที่เล่นกับหมาป่าวพี่

555 ใช่ครับ

เห็นรูปแล้วคิดถึงทะเลจัง ไม่ได้ไปเที่ยวตั้งหลายปีแล้ว

รูป 12 ราศีนี่ดูยากเหมือนกันนิ เท่าที่เห็นชัดหน่อยก็คงเป็น สิงห์(หมัดเสือไฟลุก) มีน(ปลา คนรำพัด)

วัว ส่วนอีก 2 ตัวนี่ไม่รู้แฮะ

โอ้ว เป้น art camp ที่ดูชิวดีครับ

เห้นแล้วนึกถึงสมัยเป้นนักศึกษาครับ55

ชอบรูปถ่ายที่นั่งอยู่ตรงสะพานครับ สีสวยดีจังเลย

ปล.รอดูงาน 12 ราศีตอนเสร็จครับ น่าจะอลังการ

แต่ระวังเรื่องทิศทางแสงนะครับ พอมีเยอะๆแล้วอาจงงได้ครับ

คุณ Jack ครับพอดีเป็นราศีแบบจีนน่ะครับ

back to main