LET's Webboard

พูดคุย - แลกเปลี่ยนกับชาว Let's

ชอบเชฟ น่ารักจริงๆ >.<

ประวัติศาสตร์ ความเป็นมาของนายหมี[แพนด้า]และนางสาวกระต่าย

ก็ห่างเนาะ ห่าง หายไปนานมากๆ จริงๆ นานจนลืมว่าเคยมี คราบ !!! เอ๊ะยังไง ก็อย่ารีรอ มาดูงานกันเลยที่ผ่านๆมา

ปล. ขอบอกไว้ก่อนว่าบางอันอาจจะอัพแล้วเอามาอัพใหม่ <ลืมไปแล้วว่าอัพแล้วนั่นเอง>

เจ้านี่ ผมขอแนะนำมัน ท่านอาจจะเห็นมันบ่อยมากในงานผม มันชื่อว่าเปาหวาน ครับ [ซาลาเปาหวาน]
ชื่อภาษาอังกฤษคือ SWEET PAO  มันมีอาชีพเป็นเชฟ ตอนแรกก็ว่าจะวาดการ์ตูนเกี่ยวก่ามัน แต่ก็ต้องชงักไปเนื่องจากงานที่โถม 

เนื้อเรื่องคือมันเป็นเชฟที่ร้านอาหารเล็กๆ มีฝีมือในการทำอาหาร การล่า และการใช้มีตอย่างมาก วันนึง
เมืองถูกทำลาย มันจากเชฟก็กลายเป็นนักสู้ เพื่อปกป้องร้านอาหารตน แต่แล้วแฟนก็ถูกจับ มันเลยออกเดินทางช่วยแฟน
แฟนมันถูกจับตัวไปสาเหตุ จำไม่ได้ นานมากแล้ว แฟนมันชื่อ โมจิ มันเลยออกตามล่า เพื่อเอาแฟนมันกลับมา
ความจริงยาวกว่านี้มากแต่ลืมไปมากแล้วสาระไม่มีหลอก

จากนั้นเจ้านี่ผมก็ทำมันเลื่อยมาต่อยอดมันไปเรื่อยๆ จนกลายเป็น 3D

งานนี้คนละอันกับอันเก่าน่ะครับเป็นงานรีเรนเดอร์ + แสงสี [ความจริงไม่ใช่หรอก แต่พูดให้เข้าใจว่าแบบนี้]

ชีวปรัะวัติ ความรัก เอ้ยความเป็นมา RABBIT & BEAR

รูปที่ท่านเห็นเป็นงานแนวเริ่มแรกของการลง CG ผมเลย มันเป็นงานชิ้นโบแดงมีความสำคัญระหว่างเราอยู่
แล้วก็ บลา บลา บลา พร่ำให้ใครฟังหว่า ว่าง่ายๆ เป็นงานภาพคู่ภาพแรก

ต่อมาก็กลายเป็นแบบนี้ไม่ต่างจากเดิมมาก

จนสุดท้ายหน้าผมก็ เป็น 3D แล้วคุณกระต่ายไปไหน คือมันเสร็จแล้วแต่ผมไม่พอใจเลยยังไม่เอาออกมาให้ดูดีกว่ารอแก้ใหม่

ภาพนี้เห็นภาพล่าสุดที่วาดให้กันครับ เป็นวันเกิดเธอ เดือน ตุลาวันที่ 14 - - วันเกิดดูเถื่อนๆ 555

เป็นแนวเขรอะๆ ต้องการแบบนี้ ภาพนี้ห้ามวิจารณ์ ครับ 555+

นี่เป็นหัวบล็อกครับ ได้ใช้อยู่ไม่นาน ใครจะเอาไปใช้ก็ได้น่ะครับ

ส่วนนี่เป็นหัว MSN ที่ผมทำให้คุณกระต่ายจ้า รูปนี้ 1 เดียวในโลกน้า ขอสงวน การนำไปใช้จ๊ะ 5555+

สุดท้ายก็งาน 3d ส่วนมากทำ 1-2 วัน ยกเว้นรูปสุดท้าย

เจ้านี่ชื่อ UBER PRIME เป็นชื่อ USER เกมใน STEAM ชอบชื่อนี้เลยสร้างหน้าตาให้มันซะเลย

เจ้านี่คือคนป่าชื่อว่า HOO WOO WAA KAA ROO ZAA 555+ เพิ่งตั้ง - - ปกติแล้วผมไม่รู้ตัวเองเลยว่าชอบอะไร
รู้แค่ว่าตัวเองชอบวาดรูป อ่านการ์ตูน
ตั้งแต่ผมคบก่าคุณกระต่าย เธอทำให้ผมทราบตัวตนว่าผมชอบอะไร ชัดขึ้นมาก ผมบ้ากระเป๋าใส่เครื่องเขียนกับงาน
ผมบ้าตุ๊กตา ผมชอบซื้อสมุดวาดเขียนซื้อมาตุนทั้งๆที่ของเก่ายังไม่ได้ใช้เลย ผมบ้าโมเดลฟิกเกอร์ สุดท้ายผมชอบทุกสิ่งที่ออกแนวคนป่า

- -

ตัวนี้เป็นงานไฟนอลโปรเจคผมพิถีพิถันกับมันมากๆครับ ใช้เวลาลาร่วมๆ 2 อาทิตย์ วันนึงก็ทำ 3-6 ชม ครับ

ฝากครับอันนี้อันไม่สมบูรณ์ แองกรีแมน จะได้เห็นเร็วๆ นี้ คาดว่าน่าจะวันที่ 11 ตุลาครับ

สุดท้ายนี้ก็ขอให้ท่านๆ ผลิตผลงานมาร่วมแชร์กันหน่อยใครมีเรื่องราวก็มาเล่าสู่กันฟัง
ขอให้เล็ต ผลิตสิ่งดีดีให้ได้อ่าน ในร้านหนังสือ เอ้ยซื้อกลับมาอ่านที่บ้านกัน
ขอให้ทุกท่านโชคดีไม่รู้จะกลับมาโพสอีกเมื่อไร โชคดีครับ

attach files
http://louissry.exteen.com/

นี่มัน...

สุดยอดเกินไปแล้ว!!

งานแองกรี้แมนน่าดูมากๆๆๆครับ แต่ถ้ามีซาวแรงๆตอนระเบิดลงอีกนิดคงดีครับ

แล้วเชฟเปาหวานจะมีให้ดูอีกมั้ยครับ??

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

สุดยอดๆมากครับ โอ้เก่งรอบด้านจริงๆ แต่ที่ผมชอบสุดคือเรื่องราวของคุนหมีและคุณกระต่ายนี้แหละ น่ารักมาก

Ok ready~!!!

สวดยอดดดดดดดด ฮับ 55

you cannot KILL what you did not CREATE!!

พรุ่งนี้ ตัวเต็ม !!! เจอกันครับ

พร้อมเผยรายละเอียดเรื่องทั้งหมด

แล้วก็จะมีการ re-make  เปาหวานแน่ครับ แต่เมื่อไรว่าอีกที

• coming.jpg, size: 396475 (downloaded: 3607167 time)

รอดู ฮิฮิ

โฮ้วเทรลเลอร์เร้าใจมากครับ

รอดูๆๆๆๆๆๆ

{#}

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

รอดูครับผม ^ ^

สมคิดเพื่อนสมชายเป็นน้องสมหมาย พาสมศรีไปยันฮีไปตรวจดีเอ็นเอว่าเค้าเป็นลูกของสมปองที่เป็นสามีของสมใจรึเปล่า?

(โปรดติดตามตอนต่อไป... ตอนไหนไม่รู้เหมือนกัน)

งานดู inter ดีแท้ เจ้า angry bird นี่มันดังขึ้นดังขึ้นเนาะ

เห็นว่าจะมีสร้างเป็นหนัง hollewood ด้วย แต่ดูตัวอย่างแล้ว

ทำตัวนกได้เห่ยมาก

กลับมาอัพประมาณ บ่ายๆ น่ะครับ แล้วก็ อย่าคาดหวัง มาก 555+ ทีเซอมันหลอกตา

น่าสนใจมากครับ สุดยอดดด รอดูๆ

ยู้ฮู สวัสดีเพื่อนๆ ชาวเล็ตนะครับ เลตไปนิดผิดเวลาไปหน่อยคงไม่ว่ากันนะครับ เนื่องจากไฟนอลโปรเจ็คที่ถาโถมม >< เอาเป็นว่าอย่างที่เคยบอกไว้เรื่อง Angry Man ตัวสมบูรณ์ พร้อม ข้อมูล ก็จะนำมาฝากท่านๆ กันในวันนี้นั่นเอง

คำเชิญชวน + สปอย
"กรี๊ดดดดดดด..." สาวสวยกำลังมีอันตราย ผู้ชายอย่างเราต้องเข้าไปช่วย!! โจรคนหนึ่งกำลังพยายามฉุดกระชากดึงกระเป๋าของหญิงสาวคนหนึ่งด้วยความเป็นสุภาพบุรุษเขาจึงรวบรวมความกล้า นัยน์ตาของเขาเปล่งพลังแห่งความกล้าหาญ เขาลุกขึ้นยืนพร้อมตะโกนเรียกพลัง ย๊ากกกกกกกกก!! ในขณะนั้นโจรได้ยินเสียตะโกนจึงหันไปมองว่ามีอะไร เขาเห็นชายคนหนึ่งเปลี่ยน IPHONE ให้กลายเป็นหนังสติ๊กอันใหญ่...
คำเตือน: อย่าทำให้ผู้ชายคนนี้โกรธ เพราะเขาคือ Angry Man

เนื้อเรื่อง

ปล.เสียงดังหน่อยนะครับ
สำหรับคนที่ดูทีเซอร์แล้วสนุก พอมาดูตัวจริงผิดหวังต้องขออภัยจ้า

ความเป็นมา
แองกรี้แมนเป็นงาน เฟรมบายเฟรม กึ่งสตอป + อนิเมต เป็นงานทำเพื่อส่งอาจารย์[งานกลุ่ม]ซึ่งเนื้อเรื่องถูกโหวดจาก 1 ใน 3 เรื่องที่คิดกัน หลังจากเราได้เนื้อเรื่องก็ ออกแบบ วาด สตอรี่บอร์ด ทำอนิเมติก อนิเมต แล้วก็ทำแพคเกจเพื่อส่งนั่นเอง

โปสเตอร์

ปกหลังกล่อง DVD

โมเดลชีต เทียบขนาดตัวละคร + ออกแบบ

สตอรี่บอร์ดส่วนหนึ่ง

ส่วนหนึ่งของการเตรียมงานก่อน เอาไปอนิเมต

สมาชิก ผู้จัดทำ

เรียงตามลำดับ

คุณ กระต่าย BG
คุณ เจ้าชายลิง Sound
คุณ หมี[แพนด้า] วาด + อนิเมต
คุณ แกะที่กินหมาป่าตัวเป็นๆ ลงสี

ขอบคุณที่รับชมครับ วิจารย์ได้
ข่าวดี บางท่านเท่านั้นอาจรู้จัก ผมจะทำการเขียน SWEET PAO ต่อจ้า แล้วพบกันใหม่โอกาศหน้า

ฮ่าาาาา มาแล้ว สีสันสวยงามมากเลยครับ ออกแนวพวกการ์ตูนเน็ตเวิร์คเลย ฮาดี ชอบตอนแปลงเป็นนก แล้วกระโดดใส่ที่ดีดหนังสะติ๊ก ฮ่าๆๆ น่ารักๆ

ใช้ได้เลยนะครับ55

ชอบครับ ไลค์ๆ

สนุกดีครับ ชอบครับ ชอบ ตอนแรกเดาตอนจบว่าอึระเบิดนั่นจะทำกระเป๋าพังไปด้วยซะอีกแนะ

{#}

ชอบมากเลยคับ เสียงกรี๊ดหลอนนิดๆๆ 555

ผมไม่รู้หรอกนะครับว่าเขาไปใครแต่ว่าเท่าที่ดูมา คนแม่งโครตเทพเลย

คนที่เก่งแล้วนะก็คือคนไม่เก่งเช่นเดียวกัน

สุดยอดครับไลค์{#}

ผลงานของผมในช่วงนี้  กลับมาวาดมือบ้างติดใจปาไป 3 ภาพในวันเดียว  - -

3D จาก ONE PIECE   PERONA ยังไม่เสร็จนะครับ - หลังจาก 2 ปี (รอโมเดล P.O.P set Sailing Again ไม่ไหวแล้ว)

back to main