LET's Webboard

พูดคุย - แลกเปลี่ยนกับชาว Let's

ลองดูบ้าง 5555 Wave 1 ครับผ๊มมมมมม{#}

attach files
  • a.jpg, size: 177460 (downloaded: 3585904 time)

น่าสนุกคับๆๆ แต่แอบงงนิ๊ดๆ เรื่อง ธาตุ คือ โจทย์ของครั้งนี้คือธาติดินใช่มั้ยครั้บ แล้วถ้าผมจะเข้าร่วมคือส่งงานได้เลยหรือต้องลงชื่อก่อนอ่ะคับ ^^

ใช่ครับ โจทย์ของครั้งนี้คือมอนสเตอร์ธาตุดินครับผม

พอลงผลงานแล้วผมจะลงชื่อให้ครับ ลงเลยๆๆๆ

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

wave 1 ครับวาดตอนเรียนตัดเส้นคอม

ฝากตัวด้วยครับผมไม่ค่อยเก่งภาพเท่าไรเเต่ก็จะพยายามเรียนรู้มากยิ่งขึ้น

Wave 1ขอเปลี่ยนภาพหน่อย แหะๆ

ยักควบคุมพายุทะเลทราย

ครั้งแรกในชีวิต (ที่วาดในคอม) ขอลองสักตั้ง *^* 

เย้ 14 ท่านแล้ว

อย่าลืมนะครับ Wave 1 ลงภาพเข้าร่วมได้ถึงภายในวันจันทร์ ที่ 21 นี้นะครับผม

แล้วเราจะไปต่อกันที่ wave 2 เลยจ้า

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

มาเล่นด้วยคนค่ะ

นี่คือจอมมารเฝ้านครหุบเขา -_- ควบคุมการเคลื่อนไหวของหุบเขาได้ โจมตี!! (มึนแล้วหิว 55)

อยากลงบ้าง ต้องทำไงบ้างครั้ฟฟ

(เพิ่งเคยลง ครั้งนี้ครี้งเเรก {#})

ขอเข้าร่วมด้วยคนนะครับ{#}

กิกันต้า ดราก้อนน (หรือ กากันต้า ดีหว่า{#})

ไม่รู้ว่าจะนับเป็นเวฟ 1 ได้ไหม ครับ เพราะนี่วาดในกระดาษโพสต์-อิตแล้วก็เหมือนร่างออกแบบคร่าวๆมากกว่า เลยน่าจะนับเป็น 0.5 เดี๋ยวน่าจะวาดลง A4 แทนหน้าตามันก็อาจจะเปลี่ยนไปด้วย แต่ก็ไม่หลุดจากแนวๆนี้หรอกครับ ไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่าขอความกรุณาด้วยครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^

อยากลงบ้าง ต้องทำไงบ้างครั้ฟฟ

(เพิ่งเคยลง ครั้งนี้ครี้งเเรก {#})

คุณ P.L.S.N วาดภาพร่างเวฟแรก ขึ้นมาก่อนครับ จะใช้คอมหรือมือก็ได้(มั้ง)ครับ แล้วก็ถ่ายรูปหรือสแกนลงคอมพิวเตอร์ อาจจะต้องย่อขนาดหรือเปลี่ยนสกุลไฟล์ก่อนนำมาลง ดูได้จากกระทู้ของ บ.ก.ซัน ครับ จากนั้นก็นำมาลงตรงกระทู้นี้ได้เลยครับ โดยคลิกตรงปุ่ม choose ด้านล่าง ด้านหลังคำว่า attach files แล้วเลือกไฟล์รูปที่เซฟไว้ในเครื่องมาลงได้เลยครับ {#}

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^

ผมอาจจะได้วาดใหม่นะครับคุณSon เพราะว่าคอมผมเจ๊งไฟล์ทุกอย่างของผมหายไปหมดกู้ก็ไม่ได้ เเต่ขั้นต้นจะพยายามเเกะเอาจากเส้นที่โพสไว้ในนี้นะครับ

ผมอาจจะได้วาดใหม่นะครับคุณSon เพราะว่าคอมผมเจ๊งไฟล์ทุกอย่างของผมหายไปหมดกู้ก็ไม่ได้ เเต่ขั้นต้นจะพยายามเเกะเอาจากเส้นที่โพสไว้ในนี้นะครับ

ง่า... สู้ๆ ครับ ฟังดูหนักหน่วงมาก..

ขอลงอัพเดทบ้างครับ

wave 1.0 ครับผม

Wave 2 จะเป็นเก็บรายละเอียดครับผม

Space Golem แฮ่ๆๆๆ

• 01.jpg, size: 70550 (downloaded: 3585502 time)

{#}อั๊ยย่ะ ของคุณซันน่ารัก

ชิ!พวกชอบของใหญ่

พอไหว wave1 ครับ

• draft2.jpg, size: 95562 (downloaded: 3585489 time)

1.1 แล้วกันครับ เรื่องใหญ่ของผมในช่วง wave 2 คือการเก็บฉากนี่แหละครับ {#}

wave2 กำลังฝึกวาดรูปโดยไม่ตัดเส้นก่อนดูอืม.....มันดีเหมือนกันนะนี้

แหะๆ พี่โด้ตรงข้ามกับผมเลยอะ ตอนนี้กำลังลองตัดเส้นแล้วค่อยเก็บภาพน่ะครับ อัพความคืบหน้าพื้นหลังอย่างรวดเร็วด้วยพลังของ google sketch up 555+

555ไปเเอบดูพี่น้ำลงสีมาเเล้วอยากลองอะ....เเต่พอเห็นฉากเฟืองเเบบนี้เเล้วอดคิดไม่ได้เลยว่ามันต้องหยุดเวลาได้เเน่ๆ555

back to main