LET's Webboard

พูดคุย - แลกเปลี่ยนกับชาว Let's

โต๊ะเรียบร้อยดีอยุ่นะครับ55

ส่วนเรื่องคำแนะนำ - เอาจริงมันหมายความว่า ถ้าขี้เกียจแต่อยากเก่ง มันก้คือหลงตัวเองยังไงล่ะครับ55

งานหน้าคน - เส้นผมถ้าอยากให้พริ้วๆ วาดเก้บพวกเส้นเล็กๆเพิ่มบ้างก็ดีครับ

แล้วก้งานรวมๆเนี๊ยบขึ้นจริง แต่เอาจริงๆเวลามาตรฐานการทำงานแบบตั้งใจเฉลี่ยอยู่ที่ราวๆภาพละ 3 ชม.ครับ

(วัดจากการสอบเอ็นท์55)

แต่สำหรับน้อง อยากให้ลองจัดแบบซัก 3 วัน - 1 อาทิตย์ดูครับ

ภาพเด้กไทยญี่ปุ่น - ไอเดียดีสเก็ตน่าสนใจครับ

แต่ผมว่าเอาให้เด็กไทยหัวไม่ตกขอบจะดีกว่ามั้ยครับ

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

โต๊ะเรียบร้อยดีอยุ่นะครับ55

ส่วนเรื่องคำแนะนำ - เอาจริงมันหมายความว่า ถ้าขี้เกียจแต่อยากเก่ง มันก้คือหลงตัวเองยังไงล่ะครับ55

งานหน้าคน - เส้นผมถ้าอยากให้พริ้วๆ วาดเก้บพวกเส้นเล็กๆเพิ่มบ้างก็ดีครับ

แล้วก้งานรวมๆเนี๊ยบขึ้นจริง แต่เอาจริงๆเวลามาตรฐานการทำงานแบบตั้งใจเฉลี่ยอยู่ที่ราวๆภาพละ 3 ชม.ครับ

(วัดจากการสอบเอ็นท์55)

แต่สำหรับน้อง อยากให้ลองจัดแบบซัก 3 วัน - 1 อาทิตย์ดูครับ

ภาพเด้กไทยญี่ปุ่น - ไอเดียดีสเก็ตน่าสนใจครับ

แต่ผมว่าเอาให้เด็กไทยหัวไม่ตกขอบจะดีกว่ามั้ยครับ

แต่ผมว่าเอาให้เด็กไทยหัวไม่ตกขอบจะดีกว่ามั้ยครับ  เดียวผมไปจัดให้มันดีขึ้นแล้วกันครับ ขอบคุณคำแนำนำครับ

พอค่อยมีคนให้กำลังใจมันก็ช่วยได้เยอะ  กลัวงานน้อยกว่าคนอื่น5555+

น่ารักดีนะเออ...

ว่าแต่รูปนี้เส้นร่างกับเส้นจริง เส้นจริงรกกว่าอีกนะเนี่ยเหอๆ {#}

น่ารักดีนะเออ...

ว่าแต่รูปนี้เส้นร่างกับเส้นจริง เส้นจริงรกกว่าอีกนะเนี่ยเหอๆ {#}

ก่ ว่า จ่ อันน่ะ(อู่เหนือ){#}

ผมคิดว่าผมอยากทำCGแบบนี้มากๆ(เขาเรียกว่าหนังCGรึเปล่าแต่เคยได้ยินมา) โตมาเพราะผมชอบดูหนังที่เขา ขายCGมากกว่าผมว่ามันเป็นงานที่สร้างสรรค์ดีนะ

อยากทำได้มากๆเลยครับ เนียนๆ  คนไทยก็ทำได้ใช่ใหม่ครับแต่ยังไม่เนียนพอ พวกหนัง2022อะครับ ผมว่าก็สวยดีนะแต่ยังขาดความเป็นธรรมชาติยังไม่รู้ เหอๆอยากเรียนด้านนี้สุดๆ

หนัง   หนังพวกนี้ผมดูเท่าไหรก็ไม่เบื่อเลย

HEREAFTER

2012

โว้ว เคยดูแล้ว ชอบของblackswan อ่ะ หามาดูนะๆ

HEREAFTER< ดูแล้วเจ๋งมากครั้งแรกที่ดู รู้สึกเหมือนโดนหลอกมาตลอดว่าดูฉากจริงอยู่55

สวยครับ

มีเรื่อง นาร์เนีย ที่คนไทยทำด้วย

อะฮุยสุดยอดดด

อืมจะเรียกว่า cg ก็ไม่ผิดครับผม แต่ทำหมดเราทำบนไฟล์ movie นะ จึงน่าจะเรียกว่าการ Edit-Composition มากกว่าครับผม

ถ้าชอบด้านนี้จริงๆต้องบอกว่าเลยให้อดทนขยันสร้างสรรค์มากๆครับ เพราะยากจริงๆ(ยิ่งแบบต้วที่ลงให้ดูไม่ต้องคิดเลย โหดบัดซบ)

ถ้าชอบแนะนำให้เริ่มจับโปรแกรม after effect แต่เนิ่นๆได้เลยครับ เพราะมันเกือบจะทำทุกอย่างจริงๆ

ส่วนใหญ่พวกนี้ทำเป็นกลุ่มครับ ถ้าคุณเข้ามหาลัยเมื่อไหร่มีโอกาสได้ทำแน่นอนครับ(แต่ต้องถูกคณะด้วยน่า ^^ )

ยังไงก็สู้ๆครับ ขอบอกถ้าเก่งแล้ว มีงานรองรับเยอะครับ ชัว!!

http://www.videocopilot.net/tutorials/

เอาไว้ดูน่าครับ ผมใช้เวปนี้ศึกษาตอนเรียน บ่อยมาก สู้ๆเน้อ

ถ้าทำได้แล้ว ลองมาลงให้ดุบ้างเน้อ ^^

Ok ready~!!!

อืมจะเรียกว่า cg ก็ไม่ผิดครับผม แต่ทำหมดเราทำบนไฟล์ movie นะ จึงน่าจะเรียกว่าการ Edit-Composition มากกว่าครับผม

ถ้าชอบด้านนี้จริงๆต้องบอกว่าเลยให้อดทนขยันสร้างสรรค์มากๆครับ เพราะยากจริงๆ(ยิ่งแบบต้วที่ลงให้ดูไม่ต้องคิดเลย โหดบัดซบ)

ถ้าชอบแนะนำให้เริ่มจับโปรแกรม after effect แต่เนิ่นๆได้เลยครับ เพราะมันเกือบจะทำทุกอย่างจริงๆ

ส่วนใหญ่พวกนี้ทำเป็นกลุ่มครับ ถ้าคุณเข้ามหาลัยเมื่อไหร่มีโอกาสได้ทำแน่นอนครับ(แต่ต้องถูกคณะด้วยน่า ^^ )

ยังไงก็สู้ๆครับ ขอบอกถ้าเก่งแล้ว มีงานรองรับเยอะครับ ชัว!!

http://www.videocopilot.net/tutorials/

เอาไว้ดูน่าครับ ผมใช้เวปนี้ศึกษาตอนเรียน บ่อยมาก สู้ๆเน้อ

ถ้าทำได้แล้ว ลองมาลงให้ดุบ้างเน้อ ^^

มันยากบัดซบขนาดนั้นเลยเหรอครับ - -. ผมดูง๊ายง่ายอะ   เหอๆแต่ก็เห็นบางคนที่ทำไม่เนียนเหมือนกันนะครับ ขอบคุณมาก ครับ^^ มีคนจิงจังอ่านด้วย

ผมคิดว่าผมอยากทำCGแบบนี้มากๆ(เขาเรียกว่าหนังCGรึเปล่าแต่เคยได้ยินมา) โตมาเพราะผมชอบดูหนังที่เขา ขายCGมากกว่าผมว่ามันเป็นงานที่สร้างสรรค์ดีนะ

อยากทำได้มากๆเลยครับ เนียนๆ  คนไทยก็ทำได้ใช่ใหม่ครับแต่ยังไม่เนียนพอ พวกหนัง2022อะครับ ผมว่าก็สวยดีนะแต่ยังขาดความเป็นธรรมชาติยังไม่รู้ เหอๆอยากเรียนด้านนี้สุดๆ

หนัง   หนังพวกนี้ผมดูเท่าไหรก็ไม่เบื่อเลย

อ่าผมว่าหนังฮอลลีวู้ดเดี๋ยวนี้มันมี CG แซมอยุ่แทบทุกเรื่องแหละนะ..

จะเรียกว่าหนังขาย CG ผมว่ามันก็ยังไงๆอยู่ เพราะถ้าจะมองจริงๆ

ด้านวิช่วลเอ็ฟเฟ้คน่าจะเป้นส่วนประกอบหนึ่งในหนังมากกว่าที่จะเป็นจุดขายทั้งหมดนะครับ..

ถ้าอยากทำได้ ในไทยก้พอจะมีรองรับด้านนี้ครับ แต่ฉายเดี่ยวไม่ได้แน่ๆ ต้องทำเป็นทีมครับ

ปล.แต่ก็ยังอยากฝากไว้ว่าซีจีไม่ใช่ส่วนประกอบที่สำคัญที่สุดของภาพยนตร์นะครับ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งในประเทศเราที่มีขีดจำกัดด้านการทำซีจีอยู่พอสมควร

ถ้ารักจะทำงานด้านนี้จริงๆ อยากให้มองจุดอื่นๆของมันด้วยครับ

เช่นวิธีการเล่าเรื่อง การนำเสนอมุมมองภาพ การจับอารมณ์ของคนดู

มันไม่ใช่มีแค่ความเนียนไม่เนียน มันมีอะไรมากกว่านั้นอีกเยอะเลยครับผม

My facebook - www.facebook.com/sonlet
LET'S Comic Fanpage - www.facebook.com/letcomic 

สงกรานต์ ปีนี้หมดกันไม่ได้เล่นน้ำไม่ได้ไปไหนเล้ย{#}

ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับขอคำติชมรูปนี้แล้วกัน

เนล เนล

attach files

สวยครับแต่มือเล็กไปหรือเปล่า ฮ่าๆ

หน้าตาบางทีดูเศร้า บางทีดูนิ่งนะครับ

หรือตั้งใจให้ออกมาเป็นงี้ แหะๆ ^^"

มือเล็กไปนิด

หน้าอกดูหย่อยๆ

แต่แสงเงาทำได้ดูดีครับ ส่วนอื่นดูเรียบร้อยหมด อิอิ

อยากลงสี แต่พอวาดจนเสร็จก็ขี้เกียจขึ้นมา555+

ช่วยติชมด้วยนะครับ

^

^

^

รูปที่วาดมือเล็กนั้นคงจะเล็กจริงๆและครับ ฮ่าๆ

รูปนี้ก็ฝากติชมด้วยนะครับ  เครื่องแต่งกายนักเรียน วาดบ่อยเมื่อคิดไม่ออกว่าจะแต่งอะไรดีฮ่าๆ  ฝากติชมด้วยคร๊าบบบ

{#}

attach files
  • T.ce.jpg, size: 318501 (downloaded: 3676198 time)

สุยอดดดดคราบบ รอยยับแนวนี้ชอบมากๆ เป็นคนญุ่ปุ่นวาดเองเลย ฮ่าๆ

โดย รวม โอเค นะคับ

แขน กะ มือซ้ายของตัวละครแปลกๆ นะคับ

สู้ๆ จร้า {#}

แหะ โดนคอมเมนเรื่องแขนกะมืออีกแล้วเหรอครับ ^^"

สู้ๆนะ

น่ารักครับ สวยดี มองจากมุมสูง

แต่ถามอย่างนะครับ

ผมที่โดนผูก หัวบังอยู่ใช่ไหมครับ

แหะ โดนคอมเมนเรื่องแขนกะมืออีกแล้วเหรอครับ ^^"

สู้ๆนะ

น่ารักครับ สวยดี มองจากมุมสูง

แต่ถามอย่างนะครับ

ผมที่โดนผูก หัวบังอยู่ใช่ไหมครับ

แว็กลืมใส่ใจเรื่องผมน้อยๆ ขอบคุณที่เตื่อนครับ ฮ่าๆวาดรีบไปหน่อยรีบไปไหนไม่รู้

back to main